..:: QUE PHONG HYDROPOWER JSC::..
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Làm album ảnh với Windows movie make

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Thuan_PKTCN
Admin
Thuan_PKTCN

Làm album ảnh với Windows movie make Empty
Bài gửiTiêu đề: Làm album ảnh với Windows movie make   Làm album ảnh với Windows movie make EmptySun May 31, 2009 4:51 pm

Ai cũng có vài tấm hình hay các đoạn clip tự quay để tặng bạn bè hoặc người thân. Để mọi người chiêm ngưỡng những tấm hình của mình trên giấy thì...thường quá.Vậy tại sao ta ko làm thành 1 đĩa VCD để tặng cho những người thân yêu của mình khiến họ...giật mình cyclops vì ngạc nhiên khi bạn hoặc bạn của bạn hoặc người thân của bạn l ại...tung tăng trên màn hình tivi affraid .

Để giải quyết vấn đề này cho những người không phải là những nhà làm phim chuyên nghiệp như chúng ta thì MS Windows cho chúng ta bộ windows movie maker với đầy đủ các tính năng cơ bản dành cho một clip tuyệt vời jocolor .

Sau khi tập hợp được những hình ảnh hoặc đoạn clip ưng ý, bạn đưa vào máy tính với một folder do bạn đặt tên rồi mở windows moves maker bằng cách vào Start > Program > Accessorios > Movie Maker .

Giao diện làm việc rất đơn giản, góc trên phía tay phải của các bạn là màn hình trình diễn thử khi bạn làm việc, thanh menu bên tay trái cho phép bạn đưa hình ảnh, các đoạn clip, bản nhạc để bạn làm nhạc nền cho VCD và các hiệu ứng chuyển ảnh rất đẹp.
Phía dưới của màn hình là khung trình diễn của ảnh, clip và nhạc nền.

Tuy rằng các hiệu ứng chuyển ảnh hay clip không nhiều như những phần mềm chuyên dụng khác nhưng với những người không chuyên nghiệp như chúng ta thì từng đó cũng đủ để khiến mọi người phải ngưỡng mộ rùi he he lol! lol! bounce

PS: Có vấn đề gì théc méc mọi người cứ hỏi. Tôi sẽ cố gắng trình bày thật đơn giản và dễ hiểu Very Happy
Thân! Wink
https://quephonghpc.forumvi.com
thacsaova

Làm album ảnh với Windows movie make Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Làm album ảnh với Windows movie make   Làm album ảnh với Windows movie make EmptySun Jul 19, 2009 5:34 pm

afro afro afro alooooooooooo

[url][/url]

Làm album ảnh với Windows movie make
Trang 1 trong tổng số 1 trang